เครื่องชาร์จแบตเตอรี่ที่สามารถคงที่กระแส CH-36030/20 สอบถามราคาก่อนสั่งซื้อ
ภาพรวม
เป็นเครื่องชาร์จแบตเตอรี่สำหรับโรงงานผลิตแบตเตอรี่ เหมาะใช้ชาร์จแบตเตอรี่ครั้งละจำนวนมากๆ สามารถชาร์จแบตเตอรี่ได้ครั้งละ 20 ลูก (20 CHANNELS) เครื่องจะจ่ายกระแสชาร์จ 0-1.5ADC่/ CHANNEL โดยสั่งการทำงานผ่านจอ LCD TOUCH SCREEN ที่มีความเสถียรและประสิทธิภาพสูง สามารถตั้งค่ากระแส แรงดัน และเวลาชาร์จได้ เครื่องจะตัดการทำงานอัตโนมัติเมื่อครบเวลาที่ตั้งไว้ ขณะชาร์จสามารถบันทึกค่าแรงดัน กระแส เวลา และวันที่ ลงบน SD CARD เป็นไฟล์ EXCEL เพื่อตรวจสอบพฤติกรรมการชาร์จย้อนหลังได้ ชาร์จแบตเตอรี่ได้ 360V ปรับกระแสชาร์จ 0-30ADC (0-1.5A x 20 CHANNELS) INPUT 380VAC 3PHASE 50Hz การนำไปใช้งาน ใช้ชาร์จแบตเตอรี่แบบน้ำ (เซลเปียกและตะกั่วกรด) ใช้ชาร์จแบตเตอรี่มอเตอร์ไซค์, แบตเตอรี่ขนาดเล็ก สามารถชาร์จแบตเตอรี่ได้ครั้งละ 20 ลูก (20 CHANNELS) โดยแต่ละลูกควรเป็นสเป็คเดียวกันทั้งหมด ระบบชาร์จ SCR มีความเที่ยงตรงสูง ชาร์จเต็มกำลัง รองรับการแสดงผลหน้าจอและสั่งงานระยะไกล ผ่านคอมพิวเตอร์หรือโน๊ตบุ๊ค ฟังก์ชันบันทึกค่ากระแส แรงดัน และเวลา ขณะชาร์จ ย้อนดูประวัติการทำงานได้ มีพัดลมและตะแกรง ระบายความร้อนรอบด้าน ระบบป้องกันโดย Main breaker/ sub breaker ควบคุมแต่ละ CHANNEL ตัวตู้มีล้อ และ EYE BOLT สามารถเคลื่อนย้ายสะดวก OPTIONAL! สามารถเพิ่มฟังก์ชั่น DISCHARGE แบตเตอรี่ได้ จุดเด่น ใช้ชาร์จแบตเตอรี่ลูกเล็ก และชาร์จได้ทีละหลายๆลูก ชาร์จแบตเตอรี่ได้ 360V และกระแสชาร์จสูงถึง 30A/ 20 CHANNELS ชาร์จฟื้นฟูแบตเตอรี่ที่ใช้ไฟหมดเกลี้ยง หรือแบตที่สภาพไม่ค่อยดี กระตุ้นให้สามารถนำกลับมาใช้ใหม่ได้ มีระบบป้องกัน โดยเบรกเกอร์ป้องกันด้าน INPUT