เครื่องชาร์จและฟื้นฟูแบตเตอรี่ : PM120-20T/ PM120-20TA
หมวดหมู่ : เครื่องมือใช้ในอุตสาหกรรม / ตู้อิเล็กทริค เพอร์เฟค / ตู้ชารจ์
ภาพรวม
CONSTANT CURRENT BATTERY CHARGER เครื่องชาร์จแบตเตอรี่ที่สามารถคงที่กระแส PM120-20T, PM120-20TA สามารถปรับกระแสชาร์จให้คงที่ตามต้องการได้ ชาร์จแบตเตอรี่ได้ตั้งแต่ 12V-24V-36V-48V-60V-72V-84V-96V-108V-120V ในเครื่องเดียว PM120-20T มี TIMER ตั้งเวลาชาร์จได้ ชาร์จน้ำ PM120-20TA มี TIMER ตั้งเวลาชาร์จได้ ชาร์จน้ำ+แห้ง ** มีปากคีบขั้วแบตเตอรี่และสายไฟมาให้ พร้อมใช้งานทันที ** ข้อดีของการชาร์จกระแสคงที่ เป็นการล็อคกระแสชาร์จไว้เลย กระแสจะไม่ตกลงมาขณะชาร์จ มีความาเสถียรในการชาร์จสูง ชาร์จกระแสคงที่ ช่วยฟื้นฟูแบตเตอรี่ เป็นการชาร์จที่แรงดันสูง ถ้ามีพวกซัลเฟตมาเกาะที่แผ่นธาตุแบตเตอรี่ เครื่องจะกระตุ้น กระทุ้งให้ซัลเฟตหลุดออกมา ยืดอายุการใช้งานแบตเตอรี่ได้ดี มีแรงดันชาร์จที่สูง ชาร์จกำลังได้ดี การนำไปใช้งาน ใช้ชาร์จแบตเตอรี่รถยนต์, แบตเตอรี่มอเตอร์ไซค์, แบตเตอรี่ในเรือ, แบตเตอรี่ Deep cycle, แบตเตอรี่ชนิดน้ำ ใช้ชาร์จได้ทั้งแบตเตอรี่ลูกใหญ่ และแบตเตอรี่ลูกเล็ก เพราะสามารถปรับกระแสชาร์จได้ตั้งแต่ 0 จนถึงค่าสูงสุด เช่น ถ้าชาร์จแบตเตอรี่มอเตอร์ไซค์ลูกเล็ก สามารถตั้งกระแสชาร์จได้ละเอียดมากเป็น 0.2A, 0.3A, 0.4A ได้ เหมาะใช้ชาร์จแบตเตอรี่แบบกระแสคงที่ตามศูนย์เซอร์วิส, ศูนย์บริการรถยนต์, เต็นท์รถ, และร้านขายแบตเตอรี่ ที่ต้องการชาร์จแบตเตอรี่ตั้งแต่ 1 ลูก ถึง หลายลูก ชาร์จแบตเตอรี่จำนวนมากๆในทีเดียว เครื่องชาร์จแบตเตอรี่ รุ่น PM120-20T, PM120-20TA สามารถชาร์จแบตเตอรี่ 12V ต่ออนุกรมกันได้ครั้งละ 10 ลูก และสามารถต่อขนานชาร์จได้อีก 10 ลูก (เป็นแถวหรือสตริงที่ 2) รวมเป็น 20 ลูก จุดเด่น ใช้ชาร์จได้ทั้งแบตเตอรี่ลูกใหญ่ และแบตเตอรี่ลูกเล็ก และชาร์จได้ทีละหลายๆลูก ชาร์จแบตเตอรี่ได้ตั้งแต่ 12V-24V-36V-48V-60V-72V-84V-96V-108V-120V ในเครื่องเดียว ชาร์จฟื้นฟูแบตเตอรี่ที่ใช้ไฟหมดเกลี้ยง หรือแบตที่สภาพไม่ค่อยดี กระตุ้นให้สามารถนำกลับมาใช้ใหม่ได้ สามารถตั้งเวลาชาร์จได้ ครบเวลาเครื่องจะตัดอัตโนมัติ ไม่ต้องเฝ้าดูแลขณะชาร์จแบตเตอรี่ มีระบบป้องกันการต่อกลับขั้ว และมีเบรกเกอร์ป้องกันด้าน INPUT ใช้งานง่าย ความทนทานสูง